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HOTUBA YA MAADHIMISHO YA SIKU YA MAZINGIRA 

DUNIANI ILIYOTOLEWA NA MHE: MKUU WA WILAYA 

YA MASASI TAREHE 05/06/2017 KATIKA KIJIJI CHA 

MKOLOPOLA KATA YA MKUNDI TARAFA YA LULINDI 

 

Viongozi na watendaji wa Chama na Serikali, 

Wananchi wote mabibi na mabwana, 

Itifaki imezingatiwa, 

 

Kwanza kabisa napenda kumshukuru mwenyezi Mungu, 

mwingi wa rehema kwa kutuweka hai hadi siku hii ya leo. Pia 

shukrani zangu ziende kwa viongozi, watendaji na wananchi 

wote wa kata hii kwa kushirikiana na kuweza kuandaa 

maadhimisho haya.  

 

Ndugu Wananchi, 

Siku ya mazingira duniani huadhimishwa kila tarehe 05/Juni 

ya kila mwaka. Maadhimisho haya yalianza tarehe 01/Juni 

na leo tarehe 05/Juni ndiyo kilele chake. Hivyo kwa siku tano 

mfululizo shughuli mbalimbali za uboreshaji wa mazingira 

kama vile kutoa elimu ya mazingira na kuhamasisha jamii 

kufanya usafi wa mazingira zimefanyika 
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Ndugu Wananchi, 

Kaulimbiu inayoongoza maadhimisho haya kimataifa ni  

“Mahusiano Endelevu Kati ya Binadamu na Mazingira”. 

Kaulimbiu hii inahamasisha jamii kuwa na uhusiano 

endelevu na mazingira asilia ambapo kila mtu anapaswa 

kutambua, kufurahi, kujivunia na kulinda uzuri wa mazingira 

asilia yetu na kuhamasishana kuyatunza na kuyahifadhi. 

 

Pamoja na kaulimbiu ya kimataifa, kaulimbiu yetu ya 

maadhimisho ya Siku ya Mazingira mwaka huu kitaifa ni 

„„Hifadhi ya Mazingira: Muhimili kwa Tanzania ya 

Viwanda.” Kaulimbiu ya mwaka huu inatukumbusha 

tunapoelekea kwenye uchumi wa viwanda tuzingatie hifadhi 

ya mazingira. Mara nyingi tumeshuhudia katika uzalishaji wa 

viwanda mazingira asilia huharibiwa sana, hususan, kwa 

taka zitokanazo na uzalishaji na utupwaji wake. Kaulimbiu ya 

kitaifa inahimiza wazalishaji viwandani kuzingatia usimamizi 

endelevu wa taka zitokazo viwandani, uzalishaji wa bidhaa 

kwa viwango vinavyotakiwa na utumiaji endelevu wa bidhaa 

zinazozalishwa viwandani. Utiririshwaji ovyo wa maji 

machafu na utupaji ovyo wa taka za viwandani umepelekea 

kuwepo kwa uharibifu mkubwa wa mazingira asilia, hususan, 

ardhi na hewa. 
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Ndugu Wananchi 

Katika kutunza mazingira yetu ni muhimu kuzingatia mambo 

yafuatayo; 

1. Kutochoma moto ovyo katika maeneo yote ya misitu na 

sehemu zenye uoto wa asili ili kutunza uoto wa asili na 

wanyama. 

 

2. Kutokata miti ovyo ili kuepuka upotevu wa miti ya asili 

na isiyo ya asili. Na kila mwananchi anayehitaji kukata 

mti kwa ajili ya mbao katika eneo lolote ni lazima apate 

kibali halali cha serikali. 

 

3. Kupanda na kutunza miti kuanzia ngazi ya kaya na 

katika taasisi zote za kiserikali na zisizo za kiserikali na 

maeneo mengine ya wazi katika jamii. 

  

4. Kuepuka kilimo cha kuhamahama maana kilimo hiki 

kinasababisha ukataji miti ovyo na hivyo kusababisha 

jangwa na kupotea kwa viumbe hai pamoja na uoto wa 

asili 

 

5. Kupata ushauri wa kitaalam katika shughuli zetu za 

kilimo ili kupata mazao ya kutosha na kuendelea 

kutunza rutuba katika ardhi. 
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6. Kutunza na kuzingatia usafi wa mazingira ili kujilinda na 

milipuko ya magonjwa mbalimbali ya kuambukiza 

hatimae kuwa na afya njema na kushiriki kikamilifu 

katika shughuli za kuzalisha mali.  

 

HITIMISHO 

Kwa ujumla utunzaji wa mazingira ni swala mtambuka 

ambalo ni jukumu letu sote viongozi na wananchi kwa 

ujumla. Hapa nina maana ya viongozi wa serikali, vyama vya 

siasa, dini, jadi na asasi nyingine za kijamii. Ninatoa wito 

kwa wamiliki wa viwanda na wazalishaji wa bidhaa za 

viwandani, pamoja na wananchi wote kwa ujumla kutumia 

fursa ya maadhimisho haya kuhakikisha maendeleo ya 

viwanda hayaathiri mazingira asilia ya Halmashauri yetu 

ambayo ni hazina ya vizazi vya sasa na vijavyo. Athari 

zinazotokana na uharibifu wa mazingira hazichagui dini, 

chama wala tabaka lolote katika jamii yetu. Hivyo 

tukishirikiana kwa pamoja tutafanikiwa. 

 
MAZINGIRA SAFIIIIIIIIIIIIIIIII!!!!!!!!!!!! 

 

AHSANTE SANA KWA KUNISIKILIZA 

 


